loading...
Custom Search
Đánh giá chủ đề:
  • 6 Phiếu - 3 Trung bình
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Câu hỏi phần cứng laptop bạn nao trả lời được có thưởng
mình mới nhận sửa con máy HP dv 2000 bị tình trạng chạy ứng dụng 30 phút tắt máy,tự chuyển màn hình chờ rồi tắt máy mất nguồn,kich nguồn chạy lại 30 phút tắt típ ,bị sọc màn hình .

mình đã vệ sinh máy ,làm tản nhiệt ,độ quạt ,làm chíp VGA mà vẫn ko đc bạn nào biết không ?
à máy này mình đã nghiên cứu sửa được nên ra câu hỏi thử tài ace thôi, hehe
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Thưỡng 1 con laptop đó luôn phải không?
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Cách sửa tốt nhất là mang ra đầu đường gọi người tính xem trọng lượng bao nhiêu rồi thanh toán thôi.:SugarwareZ-264:
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Bửa thấy anh đưa cái này ra, em hỏi ngay bạn em ngoài Nhật Tảo, họ nói sửa được , anh để giá hửu nghị đi em lấy về sửa để đem theo bên mình để đi học và sài ké wifi người ta
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
phần thưởng là gì vậy pro, lỗi này mình nghĩ là do "nhiệt độ". Có thể do quạt, hoặc do tụ điện trên main.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Mình thì không rành lắm nhưng cũng giống như bạn "congacon " thôi nên kiểm tra lỗi do :Nhiệt độ quá cao , Keo dán tản nhiệt nên quạt chạy đc một lát là đứng luôn vì vậy chip quá nóng là tắt máy .Cũng có trường hợp do thiết lập cho máy để ở chế dộ màn hình chờ trong khi mình không tác động lên chuột + bàn phím -->có phần chọn Shut down hoặc Stand by..( nếu để Power...là " NEVER " thì không tắt máy ) giống như thiết lập Nén Wrar..khi nén xong thì tự động tắt máy .Còn cũng có trường hợp do IC ..lúc trước khi mình có cái đầu DVD cũng cứ chạy một lát là đơ luôn , tìm hiều thì ra do IC quá nóng , sau đó gắn thêm một lá đồng vào cái chân đó thế là nó chạy phà phà .Còn trường hợp màn hình có sọc thì chắc lỗi ở Cạc màn hình .
không biết có phải không , có gì cho mình Sory tất cả AE nhé
Khải Nguyên xin chào Tất cả mọi người trên Điễn Đàn !
Khải Nguyên xin gửi lời chào đến Toàn thể Anh Em Thành viên trên Diễn đàn ,cùng nhau hợp tác chia sẻ kinh nghiệm .Xin Cám ơn !
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
màn hình LCD bị sọc thì lồi hở panal là 99,9% đó bạn ơi
Trả lời
Được cảm ơn bởi:

Chủ đề có thể liên quan...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Heart Cách chọn chiếc laptop giá rẻ phù hợp với công việc của bạn minhchien123 0 218 04-11-2016, 11:42
Bài mới nhất: minhchien123
  Cùng xem bản dựng 3D của chiếc MacBook Air 12 inch với thiết kế mới teckvi 0 796 07-03-2016, 17:17
Bài mới nhất: teckvi
  kĩ thuật phần cứng máy tinh songtinh_28291 5 2,361 17-12-2013, 08:25
Bài mới nhất: trinhhadem
  Ebook Kỹ thuật phần cứng máy tính Manhnguyen 4 3,358 22-06-2013, 21:55
Bài mới nhất: Khải Nguyên
  Giáo Trình Lắp Ráp Sửa Chữa Laptop tiếng Việt các hãng Dell, HP, ToshiBa, Acer... pro12 3 2,852 22-03-2013, 12:10
Bài mới nhất: songtinh_28291