loading...
Custom Search
Đánh giá chủ đề:
  • 4 Phiếu - 2 Trung bình
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tuổi thọ của cảm biến nhiệt độ , áp suất
Có bác nào biết cảm biến nhiệt độ, áp suất thường làm việc sau bao lâu thì phải thay thế không?
[Hình: ktviet12112013.png]
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
mình nghĩ chưa ai dám chắc là bao lâu đâu bạn,vì nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm chẵn hạn như :môi trường,thời gian sử dụng,nhà sx....
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Cảm biến nhiệt thì lúc nào bạn thấy tín hiệu chập chờn là hỏng thôi bạn ạ,giờ người ta hay sử dụng 2 loại thông dụng là PT100 và Cặp nhiệt điện thường gọi là K .Còn cảm biến áp suất thì độ bền của nó rất cao,ít khi hỏng nếu lắp đặt đúng,có thể >10 năm chưa chắc đã hỏng ấy bạn ạ.Mình dùng loại WT2000 của Welltech từ 2005 đến nay mà vẫn còn ngon.Còn muốn chính xác tuyệt đối thì chỉ có mang đi kiểm định thui,HJHJBig_smile
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
emgaihocdien Đã viết:Cảm biến nhiệt thì lúc nào bạn thấy tín hiệu chập chờn là hỏng thôi bạn ạ,giờ người ta hay sử dụng 2 loại thông dụng là PT100 và Cặp nhiệt điện thường gọi là K .Còn cảm biến áp suất thì độ bền của nó rất cao,ít khi hỏng nếu lắp đặt đúng,có thể >10 năm chưa chắc đã hỏng ấy bạn ạ.Mình dùng loại WT2000 của Welltech từ 2005 đến nay mà vẫn còn ngon.Còn muốn chính xác tuyệt đối thì chỉ có mang đi kiểm định thui,HJHJBig_smile

ok.cảm biến áp suất rất bền bên mình dùng rất nhiều, lắp cho tủ biến tần,mình cũng rất ít thấy sự cố về nó,nhưng nơi lắp đặt phải đảm bảo chống sét tốt vì nó rất ngại thứ này..
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Bên mình cũng dùng rất nhiều các loại cảm biến nhưng không thấy tài liệu nào nói đến đo bền của các loại cảm biến. Nếu dự báo trước được thời gian mà cảm biến sẽ hỏng nhiều thì sẽ chủ động hơn trong công tác thay thế mà ít ảnh hưởng đến hệ thống.
[Hình: ktviet12112013.png]
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
pro12 Đã viết:Bên mình cũng dùng rất nhiều các loại cảm biến nhưng không thấy tài liệu nào nói đến đo bền của các loại cảm biến. Nếu dự báo trước được thời gian mà cảm biến sẽ hỏng nhiều thì sẽ chủ động hơn trong công tác thay thế mà ít ảnh hưởng đến hệ thống.

ok.bạn nói đúng lắm, đó cũng là thắc mắc của nhiều người chứ k riêng mình bạn.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Vậy bên anh có biện pháp nào khắc phục tình trạng này chưa a Huy? Lúc thiết kế mình phải tính toán cho trường hợp này mà ngắt hệ thống đúng không ạ?
NHẬN LẬP TRÌNH PLC - HMI - SCADA CÁC LOẠI
Nguyen Van Huyen
Mobile: 0937 58 9040
Gmail : huyen.nv08@gmail.com
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
ok.thường thì khi cảm biến bị hỏng thì hệ thống sẽ hoạt động theo mặc định nên phải dùng một thiết bị bảo vệ đề báo sự cố.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
pro12 Đã viết:Có bác nào biết cảm biến nhiệt độ, áp suất thường làm việc sau bao lâu thì phải thay thế không?
  1. Ở Việt Nam ta nói chung thì chỉ có khái niệm hư sửa, sửa không được là thay
  2. Cũng ở Việt Nam nhưng 1 số công ty mang hơi hướm nước ngoài hoặc giàu, thì thiết bị đó tính bằng giờ vận hành được lưu trong datalog, thiết bị or PC, đến ngày đến giờ cứ vào kho lấy ra thay mặc dù vẩn chạy tốt, hàng đó lại chạy ra ngoài bằng nhiều cách chứ cách vứt vào sọt rác là never
  3. Còn bắt buộc thay theo tiêu chuẩn thời gian thì không có 1 chuẩn nào cả, chỉ tham khảo nhà sản xuất, công ty đó rút ra bằng thực tế viết ra ISO or CE mà áp dụng riêng
  4. .......
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
anh em cho em hỏi về encoder kupler được không ạ:
số là em đang làm báo cáo cho xếp về thiết bị này để làm bảng lý lịch tại cty em là muốn thay thế trước khi hỏng mà em đọc catalogeu thì không thấy thời gian sủ dụng của nó là bao nhiêu năm để có thể ghi vào thời gian sủ dụng theo khuyến cáo nhà sản xuất và mình sẻ căn cứ vào tình hình của cty như nhiệt độ rồi bụi mình sẽ trừ ra làm thời gian thay định kỳ anh em nào biết xin chỉ em ạ.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:

Chủ đề có thể liên quan...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Điều khiển nhiệt độ Omron E5CC series Nguyễn Tuấn Tú 0 59 30-09-2017, 21:48
Bài mới nhất: Nguyễn Tuấn Tú
  Cảm biến màu Omron dòng E3ZM-V Nguyễn Tuấn Tú 0 56 30-09-2017, 21:13
  Bộ khuếch đại cảm biến sợi quang Autonics BF5 series Nguyễn Tuấn Tú 0 55 30-09-2017, 20:42
  Biến tần Yaskawa V1000 series Nguyễn Tuấn Tú 0 51 30-09-2017, 20:26
  Biến tần Yaskawa A1000 series Nguyễn Tuấn Tú 0 42 30-09-2017, 20:13
  Cảm biến quang Autonics BR series lyhuong 0 32 30-09-2017, 19:43
Bài mới nhất: lyhuong
  Cảm biến từ Autonics PR series lyhuong 0 50 23-09-2017, 22:38
Bài mới nhất: lyhuong
  Cảm biến từ OMRON E2EC-Q serries Nguyễn Tuấn Tú 0 49 23-09-2017, 22:11
  Cảm biến từ Omron dòng E2C-EDA Nguyễn Tuấn Tú 0 47 23-09-2017, 21:42
  Bộ khuếch đại cảm biến sợi quang Autonics BF5 series Nguyễn Tuấn Tú 0 48 23-09-2017, 20:55