loading...
Custom Search
Đánh giá chủ đề:
  • 5 Phiếu - 3 Trung bình
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Topic mới về việc học và khắc phục lỗi cho PLC
Rất nhiều bạn đã và đang học PLC. dù đã đi làm hay còn đang học. Việc chia sẻ dữ liệu là rất tốt. Nhưng ngoài ra mình cần đưa ra một topic về các lỗi khi mô phỏng và ứng dụng thực tế, khi chạy chương trình hay vận hàng hệ thống, kết nối mạng truyền thông.

Mình thiết nghỉ chúng ta nên đưa ra các lỗi mổi khi bị vướng để mọi người cùng nhau chia sẻ và tìm hương giải quyết là hay nhất.

Mong mọi người ủng hộ và cho thêm ý kiến
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Chủ đề này hay đấy mọi người ơi, mong các bạn đóng góp nhiều để diễn đàn trở thành nơi chia sẻ hữu ích với những ai thích tìm tòi và lập trinh PLC
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Con PLC Ormon mình có một ngõ vào không sử dụng được. Các bác cho em hỏi ngõ input đó bị gì được không ạ? Có khi nào bị cháy tiếp điểm không?
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
" Thứ nhất là nóng cầu chì
Thứ nhì là hỏng cái gì bên trong" Wink
SỬA CHỮA ĐIỆN TẠI NHÀ
Hồng Thế : 0163 9414 983 - 094 773 1162
http://www.aloelectrician.com
Trả lời
Được cảm ơn bởi: mr.minh8x , nguyencong178
Tất cả các ngõ In put của PLC đều đựa cách điện với bên trong băng bộ cách điện quang học ( Opto )
Mục đích là để bảo vệ mạch CPU của PLC khi đầu vào sảy ra chạm chập , quá dòng , Quá áp
Trường hợp của bạn nên kiênmr tra xem tín hiệu đến đầu vào đó có ổn định không nếu vẫn ổng định chắc là con Opto bị chết rồi bạn nên sử dụng sang cổng ngõ vào khác
Chúc bạn vui
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Mình có một con PLC S7-200 CPU 226 nhưng khi cắm nguồn 220VAC thì không thấy đèn sáng lên, liệu bộ nguồn trong PLC có bị hỏng không, mong các bác chỉ giúp
Hãy đặt câu hỏi để có được thứ bạn muốn.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Nếu không sáng đèn nào thì chết nguồn là chắc luôn
Anh lấy nguồn khác ( nguồn máy vi tính ) cấp vào xem CPU còn sống không nếu còn thì thay nguồn khác là ok
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Mình muốn test kiểm tra một module analog còn tốt hay không thì làm như thế nào anh hongminhbv? Rồi mình muốn thử nghiệm khi không có sensor thì sao? Cảm ơn anh nhé!
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
thank vi mơi tham gia topic nay sẽ rất hay đó!
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Nếu muốn test modul analoge thì bắt buộc phải có PLC thì mới thử được
Nếu không có sensor thì có thể dùng biến trở điều chỉnh nguồn dc 10 vdc đưa vào modul và do đầu out ra là ok
Mai mình sẽ vẽ chi tiết sau bây giờ đi ngủ đây
Chúc ngủ ngon và suy nghĩ đi bạn hóc đâu port lên anh em giúp cho
Trả lời
Được cảm ơn bởi:

Chủ đề có thể liên quan...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Máy bẻ đai dùng PLC điều khiển phục vụ cho ngành xây dựng consair90 13 4,658 23-12-2013, 13:49
Bài mới nhất: nguyengiathuan