loading...
Custom Search
Đánh giá chủ đề:
  • 6 Phiếu - 2.5 Trung bình
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tài liệu BMS(Building Managerment System)
Tài liệu hot

http://www.mediafire.com/?e3ue34ks46isujc
http://www.mediafire.com/?0azruu1u1kq6kt9
Trả lời
Được cảm ơn bởi: daovuedu
Cám ơn Admin nhiều mình cũng đang nghiên cứu về vần đề này nhưng ở đây mình dùng PLC để điểu khiển tổng thể toàn tòa nhà với giá thành chỉ = 1/5 giá thành hiện tại
Anh em nào đang nghiên cứu về vấn đề này thì port lên đây cung trao đổi
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Mình làm diễn đàn với mong muốn tạo một nơi để chia sẻ kiến thức về kỹ thuật. Rất mong mọi người tham gia nhiệt tình để xây dựng cộng đồng kỹ thuật Việt Nam ngày càng vững mạnh.
Trả lời
Được cảm ơn bởi: pro12
admin và anh hongminpv giới thiệu sơ lược hệ thống này cho mọi người với? Em chưa biết về nó. Cảm ơn 2 anh đã nhiệt tình
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
consair90 Đã viết:admin và anh hongminpv giới thiệu sơ lược hệ thống này cho mọi người với? Em chưa biết về nó. Cảm ơn 2 anh đã nhiệt tình
http://www.mediafire.com/?k3wn18s21p78qq5

Bạn xem qua nhé. Tài liệu đó nói tổng quan cơ cấu của hệ thống BMS.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Do đang trong quá trình nghiên cứu và chạy thử một số thiết bị nên mình chưa có tài liệu hướng dẫn cụ thể , hôm nào song mình sẽ port toàn bộ tài liệu lên cho mọi người tham khảo.
Mình sẽ tổng quát như sau
- Hệ thống BMS nói chung thì rất rộng và rất đắt tiền ( không khả thi ở việt nam vì thế bên mình mới phát triển hệ thống Made In Việt Nam với giá thành việt .
Hệ thống của mình tập chung nhiều vào các thiết bị bảo vệ và điều khiển cơ bản
- Cổng nhà được mở tự động bằng tin nhắn và mật khẩu gồm 6 đến 8 số , hệ thống chuông có hình ảnh ( chỉ trong nhà quan sát được ) và hệ thống camera chống trộm bảo vệ bên ngoài
- Tất cả các cửa trong nhà đều được mở khóa bằng mật mã và chỉa khóa + tin nhắn như ở cổng
- Hệ thống đèn , điều hòa và các thiết bị điện được điều khiển tự động bằng remote , cảm biến và thời gian thực .
- Giám sát và điều khiển từ xa qua Internet và điện thoại di động
Đặc biệt là cơ chế bảo vệ khi sảy ra sụ cố khẩn cấp hay có kẻ đột nhập như
Tự động đóng tất cả các cửa vào các phòng khi phát hiện có kẻ đột nhập gửi tin nhắn cảnh báo và cầu cứu đến các số điện thoại đặt trước tùy theo mức độ nguy hiểm
Gọi điện cho 113 và người thân khi báo động cấp 3 đồng thời nhắn tin địa chỉ và ghi âm toàn bộ tiếng động trong nhà cho đầu bên kia nhe ngay khi bên kia nhấc máy
hực hiện cá biện pháp an toàn khác để bảo vệ chủ nhân khi sảy ra sự cố cướp giật ...
Hệ thống báo và chữa cháy tự động bằng nhiệt và bơm tự động có dự phòng
Ngoài ra tùy theo yêu cầu của chủ nhà để phát triển thêm các tính năng thông minh tùy biến khác
Bộ điêu trung trung tâm dùng PLC kết nối HMI và Scada tùy thuộc nhu cầu
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Hệ thống này mà thành công như bạn nói thì rất tôt. Đấu tư một hệ thống BMS chi phí cho thiết bị ngoại nhập rất tốn kém. Nếu giảm được giá thành mà hiệu quả cao thì chắc chắn sẽ được ứng dụng rộng rãi.
Hãy đặt câu hỏi để có được thứ bạn muốn.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Hiện giờ mình đã hoàn thành phần hệ thống báo cháy , hệ thống báo động chống chộm ,hệ thống mật mã mở cửa bằng PLC
Còn phần tin nhắn điều khiển và báo động mình đang kết hợp với mấy anh bên bộ quốc phòng ( kỹ thuật điện tử viễn thông ) nghiên cứu sẽ có sản phẩm mẫu trong thán 4 tới
-Hệ thống báo cháy và báo chộm mình dùng tích hợp 10 đầu dây ( không kể 1 dây nguồn 24v ) và 10 ngõ vào INput của PLC sẽ nhận được 45 vị trí bảo động khác nhau
tương tự 10 đầu ra sẽ chỉ thị được 45 vị trí cháy , đột nhập tương ứng
tương tự như vậy với hệ thống cửa bằng mật khẩu mình tập trung tín hiệu về PLC sử lý sau đó dùng 10 đầu out put để mở , đòng được 20 cửa
NHư vậy với 1 PLC 48 In / out và các thiết bị cảnh báo trong nước mình đã sử lý thành công 2 vấn đề với giá bằng 1 / 10 ngoại nhập rồi
Tổng chi phí khi hoàn thành một hệ thống BMS của mình cho một ngôi nhà 10 phòng chỉ bằng mua một chiếc LCD ( từ 20 - 30 tr thôi )
Các bác có ya tưởng nào tiết kiệm tốt hơn cùng trao đổi nhé
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
Hệ thống này mà áp dụng cho các biệt thự thì rất hợp lý. Giá thành như thế cũng hợp lý so với kinh tế Việt Nam. hongminh cố lên nha.
Trả lời
Được cảm ơn bởi:
anh oi!!!Em dang nghien cuu lam do an tot ngiep ve BMS, sau nay, anh co the giup em 1 ty dc ko a??Hic!!Vi moi bat dau nghien cuu, nen con hoi xa la lam anh oi!!Chuc sk nhe!!Hihi
Trả lời
Được cảm ơn bởi:

Chủ đề có thể liên quan...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  HỆ THỐNG BMS SYSTEM - KMC CONTROLS - USA nangluongxanh 0 239 19-11-2016, 16:36
Bài mới nhất: nangluongxanh